MAIMAI2552's forum for you which love orchids
chat box สมาชิกสามารถ login เข้าไปพูดคุยกันได้คะ

จำหน่ายกล้วยไม้ทุกสายพันธุ์ ไม้ไทย เทศ ไม้หายาก ไม้เพาะเลี้ยง ไม้นิ้ว ไม้ขวด สนใจแวะคุยแลกเปลี่ยนเรียนรู้ประสบการณ์กันคะ

HomeHome  CalendarCalendar  GalleryGallery  FAQFAQ  SearchSearch  MemberlistMemberlist  UsergroupsUsergroups  RegisterRegister  Log inLog in  
Search

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
Forum
Affiliates
free forum

December 2016
MonTueWedThuFriSatSun
   1234
567891011
12131415161718
19202122232425
262728293031 
CalendarCalendar

Share | 

เล่นเกมส์ต้นเดือน ลุ้มรับไม้ฟรีคะ

View previous topic View next topic Go down 
AuthorMessage
admin
maimai

PostSubject: เล่นเกมส์ต้นเดือน ลุ้มรับไม้ฟรีคะ   Sun Nov 01, 2009 8:00 am

แหะๆ เห็นบอร์ดเงียบเลยพยายามคิดเกมส์มาเล่นสนุกๆ กัน

คิดนานกว่าจะ เอาหละน่า ให้เพื่อนสมาชิกทายกันเล่นๆดีกว่า

แม่ค้าชอบเดินป่ามาก ถึง มากๆ แต่หยุดเดินป่า มา 4 ปีแล้ว

เดินป่ามากว่า 10 ปี เดินกับกลุ่มเพื่อนและชมรม คะ

ขอเริ่มตำถามเลยแล้วกัน

** ให้บอกป่าที่แม่ค้าเคยไปเดินมา เอาสัก 4 ป่าพอ ให้ บอก ป่า และ จังหวัด มาด้วยคะ **

ผู้ที่ตอบถูกครบทั้ง 4 ป่า คนแรก ได้รับ สิงโตพู่รัศมีฟรี 1 ไม้ ( ไม้เลี้ยงหลายเดือนแล้วคะ)
Back to top Go down
View user profile http://tamjaichan.page.tl/Home.htm
admin
maimai

PostSubject: Re: เล่นเกมส์ต้นเดือน ลุ้มรับไม้ฟรีคะ   Sun Nov 01, 2009 8:02 am

กติกา

ผู้ที่สามารถเล่นได้ต้องเป็นสมาชิกเท่านั้นคะ

ใครตอบถูกครบ 4 ป่า ได้รับไม้ฟรีคะ ท่านที่ยังไม่เคยแจ้งที่อยู่ให้แจ้งที่อยู่จัดส่งได้ทาง pm คะ

หมดเขต ภายในวันที่ 4 พ.ย. 2552 เวลา 24.00 น. ถือเวลาโพสหน้าบอร์ดเป็นที่สิ้นสุด คะ

โชคดีทุกคนค๊า flower
View user profile http://tamjaichan.page.tl/Home.htm
พงศธร

PostSubject: ตอบคำถามครับ   Sun Nov 01, 2009 11:24 am

สมัครสมาชิกใหม่..จะร่วมสนุกซักหน่อย
โห................ไม่ใช่เล่น....ครับ
View user profile
พงศธร

PostSubject: หาใน Google ครับ   Sun Nov 01, 2009 11:35 am

ผมหาข้อมูลมาได้เพียงเล็กน้อยเท่านั้นครับ.....ท่านแม่ค้า.....รู้แต่ว่า....ครั้งแรกแรกท่านแม่ค้าก็ไปเดินชมกล้วยไม้ที่ตลาดสนามหลวงกับคุณพ่อ.....ไปเจอพ่อค้าใจดี....คือท่าน ศ.ดร.รพี สาคริก.....ผมหละขนลุกเลย....เป็นบุญจริงจริง
ป่าแรกที่ท่านไปคือเขาสอยดาว จันทบุรีหรือปล่าวไม่แน่ใจ ท่านเล่าว่าทุลักทุเล ฝนเทตลอดการเดินทาง ทั้ง ๆ ที่เดือนมี.ค. แท้ ๆ
.........................ข้อมูลที่เจอก็แค่นี้แหละครับ......................เดินมา 10 ปี.....จนตั้งครรภ์
ทั้ง ๆ ที่ตั้งครรภ์....ก็เที่ยว.......ซะจนน่าอิจฉา
ท้องเดือนแรก ท่านไปปาย สาละวิน แม่สะเรียง แม่ฮ่องสอน ดอยแม่สลอง น้ำตกแม่สุริน
ท้องเดือนที่สอง ท่านไปพนมรุ้ง ปราสาทเมืองต่ำ
ท้องเดือนที่สาม ท่านไปนครวัด
แต่ป่าที่ท่านอยากไปคือ ภูหลวงนครศรีธรรมราช...แต่น่าเสียดาย......ท่านไปไม่ไหว......เนื่องจากเจ้าตัวเล็กที่อยู่ในท้อง
จนบัดนี้....ภูหลวงผมไม่แน่ใจว่าท่านได้ไปมาแล้วหรือยัง.....รู้แต่ว่า...คือความฝัน
........................................ผมก็หามาได้เท่านี้แหละครับ.........................................................................
...........................................ยินดีที่ได้ร่วมสนุกครับ.............................................................................
admin
maimai

PostSubject: Re: เล่นเกมส์ต้นเดือน ลุ้มรับไม้ฟรีคะ   Sun Nov 01, 2009 1:47 pm

โอโฮ้..........ยกนิ้วเลยอะ ตามอ่าน จนได้มาเกือบครบแนะ

แล้วคำตอบหละคะ นอกจาก

1. เขาสอยดาว...........จันทบุรี

แล้วป่าไรอีกคะ ที่จะตอบ นะ แหะๆๆ แต่ไงก็ให้ คะ ให้รางวัลพิเศษ แล้วกันในฐานที่ตามอ่านข้อมูลจนละเอียดขนาดนี้

ท่านต่อไป ค๊า ได้คำตอบ มา 1 หละคือ เขาสอยดาว จันทบุรี

ที่เหลือ อีก 3 ป่าจ๊า

จริงๆแล้วคำตอบง่ายมากคะ เพราะ เดินป่า ตั้ง 10 ปี คิดว่าน่าจะเดาเอาได้นาตอบมาแบบสุ่มๆ ก็น่าจะถูกแล้วหละ
พงศธร

PostSubject: แวะมาเยี่ยมท่านอีกแล้ว   Sun Nov 01, 2009 3:15 pm

คราวนี้เอาแบบ.......ทริปน่าสนใจกันเลย.....คงใกล้เคียงบ้างนะครับ
เขาหลวง....ประจวบคีรีขันธ์......ก็ไม่ไกลจากบ้านท่าน....คอนถม
โมโกจู....ยอดเขาที่สูงที่สุดที่อุทยานแห่งชาติแม่วงศ์ โมโกจูเป็นภาษากะเหรี่ยงแปลว่าเหมือนฝนจะตกครอบคลุมพื้นที่อำเภอปางศิลาทอง อำเภอแม่วงศ์ กิ่งอำเภอแม่เปิน พื้นที่จ.กำแพงเพชร และนครสวรรค์
เขาทุ่งตู้รถไฟ อุทยานแห่งชาติทับลาน ปราจีนบุรี
ดอยหลวง....อุทยานแห่งชาติที่ครอบคลุมพื้นที่ สามจังหวัด ได้แก่ เชียงราย ลำปาง และพะเยา
งะงันนิกยวกตองยอดพันห้าแก่งกระจานแห่งเทือกเขาตะนาวศรี
ภูกระดึง......จ.เลย...น่าจะมีนะ
น่าสนก็ทุ่งใหญ่นเรศวร....ไม่ทราบว่าไปมาหรือยังครับ
...............................................................................................................................................
ค่อยแวะมาเยี่ยมใหม่นะครับ
konjorn

PostSubject: เอาไหม่ครับเมื่อกี้ผิดคิว(ขอตอบด้วยคน)   Mon Nov 02, 2009 2:11 pm

ดอยหลวงเชียงดาว
เขาสก
ภูกระดึง
ภูเขียว
เขาใหญ่
เขาสอยดาว
admin
maimai

PostSubject: Re: เล่นเกมส์ต้นเดือน ลุ้มรับไม้ฟรีคะ   Mon Nov 02, 2009 2:36 pm

Laughing Very Happy I love you
พงศธร

PostSubject: ลุ้น   Tue Nov 03, 2009 10:59 pm

ห้าทุ่มแล้วครับ...พี่อ๊อน.......
ฝันดีนะครับคืนนี้
พงศธร

PostSubject: @@@   Wed Nov 04, 2009 6:55 pm

พี่อ๊อนครับ
อย่าลืมเฉลยนะครับ
angelsta
Guest

PostSubject: ลองเล่นเกมดูคับ..   Wed Nov 04, 2009 11:15 pm

1.ป่าอุทยานแห่งชาติแก่งกระจาย...แถวๆพะเนินทุ่งละกัน.....จ.เพชรบุรี
2.ป่าเขาใหญ่...คิดว่าน่าจะเดิมแถวป่าโคราช.....เพราะเขตปราจีนโหดพอสมควร
3.ป่าทุ่งใหญ่นเรศวร...เขตห้วยขาแข้ง...ส่วนแถว จ.อุทัยธานี.....เขตกาญลำบากมาก..คนไม่นิยม..แต่กล้วยไม้เยอะ
4.คิดไม่ออกแล้วว่าที่ไหนมีกล้วยไม้เยอะ....ขอเดา...เป็น ภูกระดึง จ.เลย หรือห้วยแม่ขมิ้น จ.กาญจนบุรี คับ...

*ถ้าว่างๆลองไปเที่ยว อุทยานแห่งชาติไทยประจัน ที่ราชบุรีดูคับ....โหดดี..แต่กล้วยไม้เยอะ...คนยังไม่ค่อยรู้จักกันสักเท่าไร

พอดีผมก็ชอบเดินป่า...เดิมมาตั้งแต่เด็กๆแล้วคับ..เพราะข้างหลังบ้านเป็นป่า...หลังบ้านเป็นอุทยานแห่งชาติแก่งกระจาน..

angelstarwer@hotmail.com
admin
maimai

PostSubject: Re: เล่นเกมส์ต้นเดือน ลุ้มรับไม้ฟรีคะ   Thu Nov 05, 2009 12:29 am

ปิดกระทู้เล่นเกมสืแล้วคร้าบ

จริงๆแล้วไม่มีคนตอบถูกทั้ง 4 ป่าเลยคะ

แก่งกระจาน เคยไปมาแล้ว คะ ไปทั้งพะเนินทุ่ง น้ำตกทอทิพย์

เขาใหญ่ ไปมาแล้ว 4 - 6 ครั้ง เดินเทลล์ 3 เทลล์

ทุ่งใหญ่นเรศวร ยังไม่เคยไป คะ แต่ไป เขตฯห้วยขาแข้ง อุทัย มาแล้ว คะ ไปกะชมรม คะ

ห้วยแม่ชมิ้นไป 4 - 5 ครัง แต่เดินป่า 2 ครั้งเองคะ ที่เหลือไปกางเต้นทืเที่ยวเฉยๆ คะ

ไทยประจัน ยังไม่เคยไป คะ

ภูกระดึ ไม่เคยคิดจะขึ้นเลยคะ เพราะ คนเยอะ คะไม่สนุก

ดอยหลวงเชียงดาว ยังไม่เคยไป คะ เพื่อนคยชวนไปดาว์นฮิล แต่ยังขี่เสือไม่แข็งพอเลยไม่กล้าคะ

เขาสก หรือ ป่าทางใต้ไม่เคยไปเลยสักทีคะ

ภูเขียว แค่ผ่านเฉยๆ คะ ภูวัว แค่เฉียดๆ คะ ยังไม่ได้เดินคะ แค่เข้าไปนิดเดียวเองคะ

ดอยมองโกจู อยากไปมาก แต่ ยังไม่เคยไป คะ เพื่อนเล่าให้ฟัง เลยอยาก แต่หาโอกาสไม่ได้จนบัดนี้
admin
maimai

PostSubject: Re: เล่นเกมส์ต้นเดือน ลุ้มรับไม้ฟรีคะ   Thu Nov 05, 2009 12:44 am

แต่ถ้าให้เฉลยว่าเคยไปไหนมาบ้าง เยอะมากคะ

กาญจน์ หลายที่ คะ ทั้งถ้าธารรอด ไทรโยคน้อย( เดินป่า ถึงต้นน้ำ ) ไทรโยคใหญ่(ล่องแพ ) เอราวัณ ( เดินเทลล์) ถ้ำแก้ว

ราชบุรี ยังไม่เคยเดินเลยสักป่า

เพชรบุรี ป่าละอู แก่งกระจาน

ประจวบ สามร้อยยอด

อิสาน ดงนาทาม ภูวัว ไทรงาม ผาแต้ม เขาพระวิหาร ภูจองนายอย ภูสระดอกบัว แก่งตะนะ ตาดโตน

เยอะคะ จำไม่หมด อะ
angelsta
Guest

PostSubject: อิอิ   Thu Nov 05, 2009 1:52 am

แหม..เสียดายผิดอันสุดท้ายนี้หละ...

ตอนแรกก็ว่าจะตอบห้วยแม่ขมิ้ม..ไปเต็มๆเลย...เพราะผมก็ชอบเองด้วยละ

เล่นเกมส์ต้นเดือน ลุ้มรับไม้ฟรีคะ
View previous topic View next topic Back to top 
Page 1 of 1
 Similar topics
-
» เรื่องของปลาหมูๆที่ไม่หมู (Pig house ver.)
» ยาง
» ผู้หญิงเก่ง
» รงค์ วงษสวรรค์(หนุ่ม)
» เจี๊ยบมันเล่นของนอก